06B3
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi...

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
kuchuoi
Thành Viên Bạc
Thành Viên Bạc
kuchuoi

Điểm : 11

Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi... Empty
Bài gửiTiêu đề: Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi...   Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi... I_icon_minitimeTue Sep 30, 2008 10:06 pm

Có khi nào bạn tự hỏi vì sao sống lại cần có ký ức?

Vì người sống không có ký ức thì sẽ không có hiện tại, và cũng sẽ không thể có tương lai.

Vì sang ngày mai, ngày hôm nay sẽ trở thành ngày hôm qua...

Em hỏi anh vì sao anh không ghen khi em khóc cho mối tình đầu của em, khi mối tình đầu đó không phải là anh. Vì em có ký ức của riêng em, và anh tôn trọng ký ức đó.
Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi... Memories
20 tuổi, chưa đựoc ai yêu và cũng chưa nói lời yêu với ai bao giờ có phải là quá chai sạn không? Không đâu, vì cái gì đến tụ nó sẽ phải đến, vì có những thứ ta có cố đi tìm, cố gắn cho nó một cái tên là Love thì ta vẫn chẳng thể thấy được. Mình biết nhau đã lâu, nhưng chưa bao giờ anh nghĩ anh sẽ yêu em.

Thế rồi tháng 6 trời mưa, em chia tay mối tình đầu. Người em chia sẻ trong những lúc trời mưa ấy là anh. Em đã khóc rất nhiều, có giọt nứoc mắt anh nhìn thấy, có giọt nước mắt anh không nhìn thấy, nhưng anh biết em đã khóc. Anh không buồn vì em khóc cho mối tình đầu, anh vui vì em biết tôn trọng quá khứ và những ký ức của em.Vứt bỏ quá khứ thì sẽ không tôn trọng hiện tại, và hiện tại của em là anh.

Em hỏi anh vì sao anh không bao giờ hỏi em "vì sao... ". Đơn giản lắm, vì có những điều không cần phải hỏi, có những điều mà đôi mắt em đã trả lời cho anh, và có những ký ức mà anh biết em cần phải giữ cho riêng em. Anh đâu cần phải hỏi khi mà anh đã có câu trả lời.

Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi.

Bài hát anh thích nhất là November rains.Vậy mà Memories lại là bài hát đưa anh lại gần em, vì cả hai đứa đều tôn trọng những ký ức. Anh không sống vì ký ức, nhưng không có ký ức, không có quá khứ thì sẽ không có hiện tại và tưong lai. Vì anh biết sẽ chẳng có thứ gì gọi là bất diệt, vì sẽ có lúc mình phải chia tay bởi lý do này hay lý do khác. Nhưng một người tôn trọng quá khứ như em sẽ không bao giờ quên anh.Nên em cứ khóc cho mối tình đầu của em đi, anh không sao đâu. Chỉ xin em đừng sống vì nó, hãy để cho quá khứ yên nghỉ và bắt đầu hiện tại đi.

Em hỏi anh vì sao anh không ghen khi em khóc cho mối tình đầu của em, khi mối tinh đầu đó không phải là anh? Vì em có ký ức của riêng em, và anh tôn trọng ký ức đó. Khi chúng mình có lỡ xa lìa, thì em sẽ giữ mãi ký ức về anh, và trong con tim em anh biết luôn có một khoảng trời có mưa rơi dành cho anh.

Đừng bao giờ bỏ rơi quá khứ nhé, hãy giữ cho anh những kỷ niệm về một tháng 6 trời mưa
NhocYD
Thành Viên Vàng
Thành Viên Vàng
NhocYD

Điểm : 1

Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi...   Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi... I_icon_minitimeWed Oct 01, 2008 11:28 am

Bài hát hay quá anh à . Em thik nhất đoạn này này :"Em hỏi anh vì sao anh không ghen khi em khóc cho
mối tình đầu của em, khi mối tình đầu đó không phải là anh. Vì em có ký
ức của riêng em, và anh tôn trọng ký ức đó. "
http://manutdvn.net/
kuchuoi
Thành Viên Bạc
Thành Viên Bạc
kuchuoi

Điểm : 11

Bài gửiTiêu đề: Re: Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi...   Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi... I_icon_minitimeWed Oct 01, 2008 8:54 pm

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi...   Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi... I_icon_minitime

Memories Mỗi lần nghe Memories, anh biết em lại buồn, nhất là những ngày trời mưa. Anh biết trong em có những giọt nước mắt đang rơi...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Apologize(bai nay minh nghe lau roi` h nghe lai van thay thick)
» Con gái thích nghe câu nói nào nhất?
» Mọi người nghe thử nài ^^!! (hay)
» Hạnh Phúc Ảo (nghe hay hay)
» Mã lệnh trong AOE này anh em!